ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 008
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดดอนยาง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 82 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 79 เงิน 4  
5 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 78 เงิน 5  
6 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 77 เงิน 6  
7 โรงเรียนอุดมวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 76 เงิน 7  
8 โรงเรียนบางพลีพัฒนศึกษาลัย สพป. สมุทรปราการ เขต 2 74 เงิน 8  
9 โรงเรียนราชวินิต สพป. กรุงเทพมหานคร 71 เงิน 9  
10 โรงเรียนรอตเสวกวิทยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 70 เงิน 10  
11 โรงเรียนบ้านหนองชุมแสง สพป. เพชรบุรี เขต 2 69 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 69 ทองแดง 11  
13 โรงเรียนวัดบางช้างใต้ สพป. นครปฐม เขต 2 69 ทองแดง 11  
14 โรงเรียนเทศบาลป้อมแผลงไฟฟ้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 11  
15 โรงเรียนวัดม่วงน้อย สพป. สระบุรี เขต 1 68 ทองแดง 15  
16 โรงเรียนวัดเกศแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 68 ทองแดง 15  
17 โรงเรียนสองพี่น้อง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 68 ทองแดง 15  
18 โรงเรียนบริบูรณ์ศิลป์รังสิต สพป. ปทุมธานี เขต 2 67 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนบ้านยายจั่น สพป. ระยอง เขต 1 67 ทองแดง 18  
20 โรงเรียนวัดโป่ง สพป. ชลบุรี เขต 3 66 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนดรุณาราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 65 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านหนองเสม็ด สพป. สระแก้ว เขต 2 65 ทองแดง 21  
23 โรงเรียนปริยัติรังสรรค์ สพป. เพชรบุรี เขต 1 65 ทองแดง 21  
24 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 65 ทองแดง 21  
25 โรงเรียนอนุบาลบางกรวย สพป. นนทบุรี เขต 1 65 ทองแดง 21  
26 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 65 ทองแดง 21  
27 โรงเรียนอินทโมลีประทาน สพป. สิงห์บุรี 64 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนวัดม่วงหวาน (ส่วน กระบวนยุทธ ประชาสรรค์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 63 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป. สระบุรี เขต 2 62 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนชุมชนวัดบางไผ่ สพป. นนทบุรี เขต 2 61 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดสาลวนาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 61 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนบ้านแหลมพร้าว สพป. ตราด 59 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนวัดโคกสลุง สพป. ลพบุรี เขต 2 59 เข้าร่วม 32  
34 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 56 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนบ้านหนองเสม็ด สพป. จันทบุรี เขต 2 56 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนบ้านเนินจันทร์ สพป. ลพบุรี เขต 1 56 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 56 เข้าร่วม 34  
38 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 56 เข้าร่วม 34  
39 โรงเรียนเทศบาลอินทปัญญา สพป. ชลบุรี เขต 1 56 เข้าร่วม 34  
40 โรงเรียนวัดมงคลธรรมนิมิต สพป. อ่างทอง 55 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนปากบึงสิงโต สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 54 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนอนุบาลเดิมบางนางบวช (วัดท่าช้าง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 54 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนชุมชนวัดตะเคียนงาม สพป. ระยอง เขต 2 52 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านพุองกะ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 47 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนวัดจรเข้ตาย สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 43 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย สพป. กาญจนบุรี เขต 1 39 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน