ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 764
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 87.33 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 84.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนชุมชนวัดเชี่ยวโอสถ สพป. นครนายก 82.82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านดงกระทงยาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 80.65 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 80.32 ทอง 5  
6 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 79.66 เงิน 6  
7 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.66 เงิน 7  
8 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 77.65 เงิน 8  
9 โรงเรียนวัดลาดสนุ่น สพป. ปทุมธานี เขต 2 77.32 เงิน 9  
10 โรงเรียนวัดพานิชธรรมิการาม สพป. ลพบุรี เขต 1 75.65 เงิน 10  
11 โรงเรียนบ้านหนองปรือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 72.33 เงิน 11  
12 โรงเรียนวัดต้นตาล สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 71.65 เงิน 12  
13 โรงเรียนบ้านสองสลึง สพป. ระยอง เขต 2 70.99 เงิน 13  
14 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น สพป. กาญจนบุรี เขต 1 70.99 เงิน 13  
15 โรงเรียนวัดศรีวารีน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 2 70.99 เงิน 13  
16 โรงเรียนบ้านห้วยมงคล สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 70.66 เงิน 16  
17 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) สพป. ชัยนาท 70.48 เงิน 17  
18 โรงเรียนวัดคลองขวาง(จรูญชนม์ราษฎร์บำรุง) สพป. นนทบุรี เขต 2 70.32 เงิน 18  
19 โรงเรียนอนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 70.32 เงิน 18  
20 โรงเรียนวัดอู่ข้าว สพป. ปทุมธานี เขต 1 69.99 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนสุเหร่าคลองใหญ่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 69.32 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านเขาอ่างแก้ว สพป. เพชรบุรี เขต 2 69.16 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนบ้านเนินมะหาด สพป. จันทบุรี เขต 2 69.15 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนบ้านกุยแหย่ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 69 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนวัดนิยมธรรมวราราม สพป. นครปฐม เขต 1 68.99 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน สพป. สระแก้ว เขต 2 68.98 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนอนุบาลพนมทวน (วัดรางหวาย) สพป. กาญจนบุรี เขต 2 68.31 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านคลองเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 68.16 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนชุมชนวัดม่วง สพป. สิงห์บุรี 66.64 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง ๓ สพป. ระยอง เขต 1 66.32 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดบางน้อย(แจ่มประชานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 64.49 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนบ้านพุซาง สพป. สระบุรี เขต 1 64.16 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนวัดหนองผักนาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 63.98 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนวัดหนองหอย สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 63.65 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนวัดกะเหรี่ยงคอม้า สพป. สระบุรี เขต 2 62.99 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนวัดใหญ่บ้านบ่อ สพป. สมุทรสาคร 62.98 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนบ้านคลองประทุน สพป. ตราด 62.66 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนบ้านหนองถ้ำ สพป. อ่างทอง 62.49 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนวัดไทรทอง(สาครราษฎร์สงเคราะห์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 62.49 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนวัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 61.99 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนวัดห้วยไผ่ สพป. ราชบุรี เขต 1 61.66 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนวัดนางแก้ว สพป. ราชบุรี เขต 2 57.65 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านหัวลำ สพป. ลพบุรี เขต 2 49.66 เข้าร่วม 43  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน