ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 762
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 81.30 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 80.70 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนธัญวิทย์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 74 เงิน 4  
5 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 73.70 เงิน 5  
6 โรงเรียนอนุบาลเพชรบุรี สพป. เพชรบุรี เขต 1 73.70 เงิน 5  
7 โรงเรียนอนุบาลวัดนางใน (ละเอียดอุปถัมภ์) สพป. อ่างทอง 73.60 เงิน 7  
8 โรงเรียนถาวรวิทยา สพป. กาญจนบุรี เขต 1 71 เงิน 8  
9 โรงเรียนบ้านบางเลน สพป. นครปฐม เขต 2 71 เงิน 8  
10 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 71 เงิน 8  
11 โรงเรียนพวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 70.60 เงิน 11  
12 โรงเรียนบ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 70.10 เงิน 12  
13 โรงเรียนวัดดำรงบุล สพป. ลพบุรี เขต 2 69.70 ทองแดง 13  
14 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 69.70 ทองแดง 13  
15 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 69.60 ทองแดง 15  
16 โรงเรียนอนุบาลด่านช้าง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 68.70 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนบ้านซ่อง สพป. เพชรบุรี เขต 2 68.20 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนดุสิตวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 67.70 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 67.70 ทองแดง 18  
20 โรงเรียนกวงฮั้ว สพป. ระยอง เขต 1 67.60 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนอนุบาลพระบรมราชานุสรณ์ดอนเจดีย์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 66 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนพระยาประเสริฐสุนทราศรัย(กระจ่าง สิงหเสนี) สพป. กรุงเทพมหานคร 64.30 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนคลองบางน้ำจืด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 64 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 63.60 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 63.30 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนชลประทานสงเคราะห์ สพป. นนทบุรี เขต 2 62.30 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนอักษรพัทยา สพป. ชลบุรี เขต 3 62.10 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 61.40 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนวัดสลักเพชร สพป. ตราด 61.10 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนบ้านใหม่ สพป. จันทบุรี เขต 2 58.70 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 57.90 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 57.60 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนบ้านหนองลีวิทยาคม สพป. สิงห์บุรี 56.30 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนบ้านหนองห้วยฝาด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 55.70 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย สพป. กาญจนบุรี เขต 4 54.90 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนเอกชัย สพป. สมุทรสาคร 53.70 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนวัดสวนทองรวมมิตร สพป. สระบุรี เขต 2 52.60 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนสวนป่าอุปถัมภ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 52 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวัดพุฒิปรางค์ปราโมทย์ สพป. นนทบุรี เขต 1 51 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านแก้ว สพป. จันทบุรี เขต 1 48.70 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนเซนต์โยเซฟเมืองเอก สพป. ปทุมธานี เขต 1 48 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบ้านท่าดินแดง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 46.70 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 41.30 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนอนุบาลพนมทวน (วัดรางหวาย) สพป. กาญจนบุรี เขต 2 40 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านห้วยไทรงาม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 28.70 เข้าร่วม 45  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน