ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 067
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 90 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสิงห์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนระยองวิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 85 ทอง 4  
5 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 5 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 83 ทอง 5  
6 โรงเรียนวัดป่าคาเจริญวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 83 ทอง 5  
7 โรงเรียนสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง 5  
8 โรงเรียนคีรีเวสรัตนเพียรอุปถัมภ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 82 ทอง 8  
9 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 82 ทอง 8  
10 โรงเรียนมัธยมสังคีตวิทยา กรุงเทพมหานคร สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 82 ทอง 8  
11 โรงเรียนวัดนวลนรดิศ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 82 ทอง 8  
12 โรงเรียนชําป่างามวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง 12  
13 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 81 ทอง 12  
14 โรงเรียนสงวนหญิง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 81 ทอง 12  
15 โรงเรียนชลกันยานุกูล สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 80 ทอง 15  
16 โรงเรียนธรรมศาสตร์คลองหลวงวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 80 ทอง 15  
17 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 80 ทอง 15  
18 โรงเรียนพระแท่นดงรังวิทยาคาร สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80 ทอง 15  
19 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 80 ทอง 15  
20 โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 80 ทอง 15  
21 โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80 ทอง 15  
22 โรงเรียนเบญจมราชูทิศจังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 79 เงิน 22  
23 โรงเรียนวัดโสธรวรารามวรวิหาร สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 23  
24 โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 78 เงิน 23  
25 โรงเรียนพัฒนานิคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 77 เงิน 25  
26 โรงเรียนคงทองวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75 เงิน 26  
27 โรงเรียนสวนป่าเขาชะอางค์ สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 75 เงิน 26  
28 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 74 เงิน 28  
29 โรงเรียนสามร้อยยอดวิทยาคม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 74 เงิน 28  
30 โรงเรียนโคกตูมวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 72 เงิน 30  
31 โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 71 เงิน 31  
32 โรงเรียนนครนายกวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 71 เงิน 31  
33 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการสระบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 70 เงิน 33  
34 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาสุวินทวงศ์ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 70 เงิน 33  
35 โรงเรียนสาธิตบางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนวังตะเคียนวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 65 ทองแดง 36  
38 โรงเรียนแกลง"วิทยสถาวร" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 56 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 53 เข้าร่วม 39  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน