ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 658
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนปากเกร็ด สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 94.20 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนกระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 92.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนดัดดรุณี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 88.40 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 86.20 ทอง 5  
6 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 85.80 ทอง 6  
7 โรงเรียนพนมสารคาม"พนมอดุลวิทยา" สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85.40 ทอง 7  
8 โรงเรียนกบินทร์วิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.80 เงิน 8  
9 โรงเรียนสงวนหญิง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75.40 เงิน 9  
10 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 75.20 เงิน 10  
11 โรงเรียนบางระจันวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 75.20 เงิน 10  
12 โรงเรียนวัดนางสาว (ถาวรราษฎร์บํารุง) สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75.20 เงิน 10  
13 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 75.20 เงิน 10  
14 โรงเรียนสามร้อยยอดวิทยาคม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75 เงิน 14  
15 โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 74.60 เงิน 15  
16 โรงเรียนวังน้ำเย็นวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 71.40 เงิน 16  
17 โรงเรียนร่มเกล้า กาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 70.80 เงิน 17  
18 โรงเรียนพระนารายณ์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70.40 เงิน 18  
19 โรงเรียนวังจันทร์วิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 70.40 เงิน 18  
20 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 3 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 70.20 เงิน 20  
21 โรงเรียนบ้านบึง "อุตสาหกรรมนุเคราะห์" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 70.20 เงิน 20  
22 โรงเรียนศึกษานารีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 70.20 เงิน 20  
23 โรงเรียนสตรีอ่างทอง สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70.20 เงิน 20  
24 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 70.20 เงิน 20  
25 โรงเรียนบางซ้ายวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 65.20 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเทพสตรี สาขาวัดพระพุทธบาทราชวรมหาวิหาร สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 65.20 ทองแดง 25  
27 โรงเรียนบางสะพานวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 65 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนสตรีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 65 ทองแดง 27  
29 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศเพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 65 ทองแดง 27  
30 โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 64.80 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนพูลเจริญวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64.80 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนสอยดาววิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 64.80 ทองแดง 30  
33 โรงเรียนสิงห์สมุทร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64.80 ทองแดง 30  
34 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 64.80 ทองแดง 30  
35 โรงเรียนแก่งคอย สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 64.80 ทองแดง 30  
36 โรงเรียนแม่พระประจักษ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 64.80 ทองแดง 30  
37 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64.60 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนหนองรีประชานิมิต สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 64.40 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนเทพศิรินทร์คลองสิบสาม ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 64.40 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 64.40 ทองแดง 38  
41 โรงเรียนหนองโพวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 64.20 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนอรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 64.20 ทองแดง 41  
43 โรงเรียนปทุมวิไล สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 63.80 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนพระแท่นดงรังวิทยาคาร สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 63.80 ทองแดง 43  
45 โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 63.80 ทองแดง 43  
46 โรงเรียนท่าใหม่"พูลสวัสดิ์ราษฎร์นุกูล" สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 61.80 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนถาวรานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 60.60 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศนครปฐม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 60.60 ทองแดง 47  
49 โรงเรียนพานทองสภาชนูปถัมภ์ สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 60.40 ทองแดง 49  
50 โรงเรียนองครักษ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60.20 ทองแดง 50  
51 โรงเรียนลำสนธิวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 60 ทองแดง 51  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน