ผลการแข่งขัน การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 039
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนมัธยมตากสิน ระยอง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 93 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดสิงห์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 91.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนค่ายบางระจันวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 85.60 ทอง 4  
5 โรงเรียนชำนาญสามัคคีวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 84.80 ทอง 5  
6 โรงเรียนศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 6  
7 โรงเรียนสตรีนนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 82.80 ทอง 7  
8 โรงเรียนหนองหญ้าปล้องวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 82.80 ทอง 7  
9 โรงเรียนศรีสวัสดิ์พิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 82.20 ทอง 9  
10 โรงเรียนเครือหวายวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 82.20 ทอง 9  
11 โรงเรียนโพธิสัมพันธ์พิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 82.20 ทอง 9  
12 โรงเรียนเนกขัมวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 81.80 ทอง 12  
13 โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81.60 ทอง 13  
14 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ธนบุรี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 80.80 ทอง 14  
15 โรงเรียนทีปังกรวิทยาพัฒน์(มัธยมวัดหัตถสารเกษตร)ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 80.60 ทอง 15  
16 โรงเรียนบางแก้วประชาสรรค์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.40 ทอง 16  
17 โรงเรียนบ่อพลอยรัชดาภิเษก สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80.40 ทอง 16  
18 โรงเรียนหนองม่วงวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 80.40 ทอง 16  
19 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 80 ทอง 19  
20 โรงเรียนบางซ้ายวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 79.80 เงิน 20  
21 โรงเรียนบางน้ำเปรี้ยววิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79.40 เงิน 21  
22 โรงเรียนวังสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 79.40 เงิน 21  
23 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 79.40 เงิน 21  
24 โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 79.20 เงิน 24  
25 โรงเรียนไทรโยคมณีกาญจน์วิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 79.20 เงิน 24  
26 โรงเรียนสนามชัยเขต สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.80 เงิน 26  
27 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 78.80 เงิน 26  
28 โรงเรียนวังดาลวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.60 เงิน 28  
29 โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 78.60 เงิน 28  
30 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 78.40 เงิน 30  
31 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 78.40 เงิน 30  
32 โรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 78.40 เงิน 30  
33 โรงเรียนอ่าวใหญ่พิทยาคาร สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 78.20 เงิน 33  
34 โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 78 เงิน 34  
35 โรงเรียนศรียานุสรณ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 77.60 เงิน 35  
36 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย 2 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 77 เงิน 36  
37 โรงเรียนวัดราชโอรส สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 76.40 เงิน 37  
38 โรงเรียนเมืองปราณบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 76.40 เงิน 37  
39 โรงเรียนมวกเหล็กวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 75.60 เงิน 39  
40 โรงเรียนนารีวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 75.40 เงิน 40  
41 โรงเรียนบ้านบึง "อุตสาหกรรมนุเคราะห์" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 75 เงิน 41  
42 โรงเรียนหรรษาสุจิตต์วิทยา 2 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75 เงิน 41  
43 โรงเรียนบ้านชีวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 74.80 เงิน 43  
44 โรงเรียนชัยเกษมวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 74.20 เงิน 44  
45 โรงเรียนพระโขนงพิทยาลัย สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 74.20 เงิน 44  
46 โรงเรียนธัญรัตน์ สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 74 เงิน 46  
47 โรงเรียนบางลี่วิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73.20 เงิน 47  
48 โรงเรียนวัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72.20 เงิน 48  
49 โรงเรียนดอนพุดวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 69.60 ทองแดง 49  
50 โรงเรียนศรัทธาสมุทร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 68.40 ทองแดง 50  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน