ผลการแข่งขัน ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 266
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสตรีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 93.67 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสวนป่าเขาชะอางค์ สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนท่าม่วงราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 85.33 ทอง 4  
5 โรงเรียนทุ่งใหญ่วิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง 5  
6 โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชลาดกระบัง สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 85 ทอง 5  
7 โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84.33 ทอง 7  
8 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 84 ทอง 8  
9 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 83.33 ทอง 9  
10 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสมุทรสาคร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 82.33 ทอง 10  
11 โรงเรียนนครหลวง"อุดมรัชต์วิทยา" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 81.67 ทอง 11  
12 โรงเรียนกวงฮั้ว สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 81.33 ทอง 12  
13 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 81 ทอง 13  
14 โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 80.67 ทอง 14  
15 โรงเรียนหนองหญ้าปล้องวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 78.67 เงิน 15  
16 โรงเรียนคลองหาดพิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 16  
17 โรงเรียนราชินีบูรณะ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 78 เงิน 16  
18 โรงเรียนหนองแซงวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 78 เงิน 16  
19 โรงเรียนท่ามะกาวิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 76.33 เงิน 19  
20 โรงเรียนบ้านบึง "อุตสาหกรรมนุเคราะห์" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 76.33 เงิน 19  
21 โรงเรียนศรีบุณยานนท์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 76 เงิน 21  
22 โรงเรียนหนองพลับวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75 เงิน 22  
23 โรงเรียนดอนคาวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 74.67 เงิน 23  
24 โรงเรียนดาราจรัส สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74.67 เงิน 23  
25 โรงเรียนสตรีอ่างทอง สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 74.67 เงิน 23  
26 โรงเรียนเจี้ยนหัว สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73.67 เงิน 26  
27 โรงเรียนมวกเหล็กวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 73.33 เงิน 27  
28 โรงเรียนมัธยมสังคีตวิทยา กรุงเทพมหานคร สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 73.33 เงิน 27  
29 โรงเรียนบ่อไร่วิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 73 เงิน 29  
30 โรงเรียนวัดโสธรวรารามวรวิหาร สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 29  
31 โรงเรียนเขาเพิ่มนารีผลวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน 29  
32 โรงเรียนสิงห์สมุทร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 71 เงิน 32  
33 โรงเรียนพระวรสาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70.67 เงิน 33  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน