รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าแข่งขันระดับชาติ
สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) [กลุ่ม สพม.สระแก้ว 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดจันทบุรี
ระหว่าง วันที่ 16-18 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2559

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลมิตรสัมพันธ์วิทยา 1. เด็กชายธนัช  พันธวัน
 
1. นายธัญญา  ซอมแก้ว
 
2 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสระแก้ว 1. นางสาวชญานิศ  วรัญญานนท์
2. นางสาวพรรณดาว  ขยันสการ
3. นางสาวลลิตา  ใจอาษา
 
1. นางพูลรัตน์  คุณาเขมากร
2. นางธัญญวรัตน์  รัตนาพรไพศาล
 
3 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 94.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสระแก้ว 1. นายพัฒธนพงษ์  สมหงษ์
2. นางสาวหทัยภัทร  ช่างอบ
 
1. นางสาวกมลรัตน์  มีผดุง
2. นางสาวสุนันทา  เปลื้องรัตน์
 
4 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขาฉกรรจ์วิทยาคม 1. เด็กชายจิรพงศ์  แก้วหิน
2. เด็กชายสุรกันต์  ช้างน้อย
3. เด็กชายอานนท์  เนรมิตร
 
1. นายสมพล  สกุลฮูฮา
2. นายศักดิ์นิรัญ  ภูวะลี
 
5 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวังหลังวิทยาคม 1. เด็กหญิงรินรดา  กาฬภักดี
2. เด็กหญิงสุทธิตา  สันเต
3. เด็กหญิงสุมิตรา  จันทร์พิทักษ์
 
1. นางศิรินันท์  ยันอินทร์
2. นายสมบัติ  เสาวบุตร
 
6 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 94.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวังหลังวิทยาคม 1. นางสาวชลาลัย  ผมงาม
2. นางสาววิลัยพร  ไพรมะรัตน์
3. นางสาวศิริวัลย์  ทองเกตุ
 
1. นายสุริยาคาร  ยันอินทร์
2. นายสมบัติ  เสาวบุตร
 
7 การงานอาชีพ การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวังหลังวิทยาคม 1. นางสาวชลลดา  แสนซื่อ
2. นางสาววรพร  กล้ากระโทก
3. นางสาวสุบาตา  อับดิน
 
1. นายสุริยาคาร  ยันอินทร์
2. นายสมบัติ  เสาวบุตร
 
8 เรียนร่วม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่าเกษมพิทยา 1. เด็กหญิงแก้วนภา  คุชิตา
 
1. นายนฤชิต  สิทธิปลื้ม