ศิลปะ
การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 049
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 4
5 ปัญญาวุฒิกร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 5
6 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน 6
7 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 73 เงิน 7
8 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 72.50 เงิน 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 216
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สอนคนตาบอด จ.ลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 194
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการนำเสนอด้วยโปรแกรม Power Point ประเภทออทิสติก ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 274
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 082
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.67 ทอง 6
7 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.33 ทอง 7
8 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การประกวดคัดลายมือ บกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 237
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 99 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง 4
5 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง 5
6 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง 6
7 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.4-ป.6

รหัสกิจกรรม : 080
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.32 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 081
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.32 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการสร้าง Home Page ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 151
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.67 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 204
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.66 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย บกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 255
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83 ทอง 4
5 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำส้มตำ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 111
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.67 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.35 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88.33 ทอง 4
5 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำส้มตำ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 113
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.60 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การประกวดคัดลายมือ บกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 236
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 99 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 5
6 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย บกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 252
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 96.33 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 94.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.65 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90.32 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.32 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.66 ทอง 7
8 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86.33 ทอง 8
9 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.99 ทอง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันการเต้นแอโรบิค บกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 263
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปัญญาวุฒิกร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง 4
5 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 5
6 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 6
7 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 063
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.66 ทอง ชนะเลิศ
2 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 83.33 ทอง 4
5 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81.99 ทอง 5
6 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78.66 เงิน 6
7 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 78 เงิน 7
8 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77.34 เงิน 8
9 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 53.34 เข้าร่วม 9
10 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 52.68 เข้าร่วม 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันจินตลีลาเพลงภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 218
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การประกวดคัดลายมือ บกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 235
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 98 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง 6
7 ปัญญาวุฒิกร สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 8
9 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 81 ทอง 9
10 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันรำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 108
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันงานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 280
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79.33 เงิน ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำส้มตำ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 115
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 93.67 ทอง ชนะเลิศ
2 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.67 ทอง 4
5 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 89.34 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87.01 ทอง 6
7 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น

รหัสกิจกรรม : 186
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 74 เงิน 5
6 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 69 ทองแดง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 206
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศึกษาพิเศษชัยนาท สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสังวาลย์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 062
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 59 เข้าร่วม 4
5 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 57 เข้าร่วม 5
6 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 55 เข้าร่วม 6
7 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 53 เข้าร่วม 7
8 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 51 เข้าร่วม 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันการปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 061
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 4
5 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 75 เงิน 5
6 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 73 เงิน 6
7 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 72 เงิน 7
8 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 70 เงิน 8
9 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 69 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ออทิสติก ป.1-ป.6

รหัสกิจกรรม : 270
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 62.30 ทองแดง 4
5 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 46 เข้าร่วม 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ออทิสติก ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 271
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (สีเทียนหรือสีชอล์คน้ำมัน) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 067
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 92 ทอง ชนะเลิศ
2 เศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โสตศึกษาเทพรัตน์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง 4
5 โสตศึกษาจังหวัดนครปฐม สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 5
6 โสตศึกษาจังหวัดชลบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 82 ทอง 6
7 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 7
8 โสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 8
9 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 69 ทองแดง 9
10 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (สีเทียนหรือสีชอล์คน้ำมัน) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย

รหัสกิจกรรม : 068
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประชาบดี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 90 ทอง ชนะเลิศ
2 โสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุพรรณบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เพชรบุรีปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 84 ทอง 4
5 ฉะเชิงเทราปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 79 เงิน 5
6 ระยองปัญญานุกูล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 77 เงิน 6
7 ลพบุรีปัญญานุกูล จังหวัดลพบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 69 ทองแดง 7
8 โสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ 67 ทองแดง 8
9 กาญจนาภิเษกสมโภช ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน