หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาราชบุรี เขต ๑
ในวันที่ 14,17-18 พฤศจิกายน 2559

[ ทั้งหมด   14 พ.ย. 2559   17 พ.ย. 2559   18 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 14 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/1 ชั้น 2 ห้อง 3121 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/1 ชั้น 2 ห้อง 3122 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/1 ชั้น 2 ห้อง 3123 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/1 ชั้น 2 ห้อง 3125 (ห้องเก็บตัว 3124) 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/2 ชั้น 2 ห้อง 3221 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/2 ชั้น 2 ห้อง 3222 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) 3/1 ชั้น 3 ห้อง 3131 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 634 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 635 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ลีลาวดี IT2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/1 ชั้น 3 ห้อง 3133 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 611-612 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 613 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 614 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 7 ชั้น ชั้นล่าง 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 615 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/2 ชั้น 2 ห้อง 3225 (ห้องเก็บตัว 3224) 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 623 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารโดม 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/2 ชั้น 3 ห้อง 3233 (ห้องเก็บตัว 3232) 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/1 ชั้น 1 ห้อง ยูงทอง 1-2 (ห้องเก็บตัว ห้องยูงทอง 3) 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
6 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 621-622 (ห้องเก็บตัว 622) 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/1 ชั้น 3 ห้อง 3135 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 512 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 513 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 514 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 515 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 516-517 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 518 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม(ลอยตัว) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) ด้านหน้าอาคาร 5 ห้อง โดมอาคารกีฬา 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร อาเซียน 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารอาเซียน 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร อาเซียน 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร อาเซียน 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร อาเซียน 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 13.00-16.00
7 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
8 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
9 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
10 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
11 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคาร 4 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
12 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคาร 4 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
13 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคาร 4 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
14 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) เวทีอาคาร 4 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 422 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 404 การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 424 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 054 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 625 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 เขาแก่นจันทร์ 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 เขาแก่นจันทร์ 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
3 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 3/2 ชั้น 2 ห้อง 3235 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 1 14 พ.ย. 2559 09.00-14.00
2 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ลีลาวดี IT2 14 พ.ย. 2559 09.00-14.00
3 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง วิทยบริการ 14 พ.ย. 2559 09.00-14.00
4 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง เฟื่องฟ้า IT1 14 พ.ย. 2559 09.00-14.00
5 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ลีลาวดี IT2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคาร 6 ชั้น ชั้น 1 ห้อง 616 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) โดมอาคารกีฬา 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) โดมอาคารกีฬา 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) โดมอาคารกีฬา 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) อาคารเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ นางกุลธิดา ซ้วนลิ่ม โทร. 099-2546663 และ นางสาวเบญจมาศ หลงสมบุญ โทร. 092-5857954
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]