หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1
ณ โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม
ระหว่าง วันที่ 14 - 15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   11 พ.ย. 2559   14 พ.ย. 2559   15 พ.ย. 2559   22 พ.ย. 2559   23 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 15 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 4/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 4/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ป. 3/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคารหลวงพ่อนารถ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ป. 3/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม ชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 1 ห้อง ม. 2/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารปกรณ์ธรรม ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมประถม 4-6 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/3 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารศิริสวัสดิ์ ห้อง ป. 1/1-ป. 1/2 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
2 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารศิริสวัสดิ์ ห้อง ป. 1/3-ป. 1/4 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
3 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 2/2-ป. 2/4 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 3/1-ป. 2/2 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
5 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 3/3-ป. 2/2 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
6 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 โรงเรียนวิสุทธรังษี ชั้น 2 ห้อง อาคารโรงยิม 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนวิสุทธรังษี ชั้น 2 ห้อง อาคารโรงยิม 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
8 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนวิสุทธรังษี ชั้น 2 ห้อง อาคารโรงยิม 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
9 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนวิสุทธรังษี ชั้น 2 ห้อง อาคารโรงยิม 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
10 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนวิสุทธรังษี ชั้น 2 ห้อง อาคารโรงยิม 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคารอนุบาล 2 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ภาษาอังกฤษ 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องศิลป์ 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 15 พ.ย. 2559 09.00-11.30
5 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 15 พ.ย. 2559 11.30-16.00
6 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง ห้อง หอประชุมใหม่ 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง ห้อง หอประชุมใหม่ 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
8 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง ห้อง หอประชุมใหม่ 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
9 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องพักครู 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
10 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องพักครู 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป. 4/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป. 5 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป. 6 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ม. 1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง อาคารห้องประชุมใต้ถุนโล่ง 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ม. 2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม(ลอยตัว) ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง ศูนย์ Peer Center 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง หลังอาคาร 1 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง หลังอาคาร 1 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง หลังอาคาร 1 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 1 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 1 15 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/1 15 พ.ย. 2559 09.00-14.00
2 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/3 15 พ.ย. 2559 09.00-14.00
4 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 3 ห้อง ป. 5/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 3 ห้อง ป. 5/2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 3 ห้อง ป. 5/3 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 4 ห้อง ป. 6/1 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
2 756 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
3 757 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
4 758 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
5 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
6 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
7 250 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
8 251 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ลาดหญ้ากาญจนบุรี ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ห้อง เรือนเพาะชำ 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ B 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ อาคาร 2 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ อาคารเอนกประสงค์ A 15 พ.ย. 2559 09.30-16.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ E 15 พ.ย. 2559 09.30-11.30
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ D 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
7 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ห้อง โรงอาหาร 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ห้อง โรงอาหาร 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ C 15 พ.ย. 2559 09.30-12.30

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ : นายชาลี สำรองทรัพย์ โทร 087-8079241 ID_Line : 0878079241 E-Mail : chalee.sum@gmail.com สพป.กาญจนบุรี เขต 1
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]