หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1
ณ โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม
ระหว่าง วันที่ 14 - 15 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   11 พ.ย. 2559   14 พ.ย. 2559   15 พ.ย. 2559   22 พ.ย. 2559   23 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 14 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 4/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 4/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 3/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ป. 3/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคารหลวงพ่อนารถ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคารหลวงพ่อนารถ 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 2/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ป. 2/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 1 ห้อง ม. 2/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 1 ห้อง ม. 2/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารปกรณ์ธรรม ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมประถม 4-6 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/3 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารชิโนรส ชั้น 2 ห้อง ม. 3/3 14 พ.ย. 2559 14.00-16.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารศิริสวัสดิ์ ห้อง ป. 1/1-ป. 1/2 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารศิริสวัสดิ์ ห้อง ป. 1/3-ป. 1/4 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
3 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 2/2-ป. 2/4 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 3/1-ป. 2/2 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคารพรหมพิมาน ห้อง ป. 3/3-ป. 2/2 14 พ.ย. 2559 08.30-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป. 4/1 - ป. 5 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 263 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป. 6 - ป. 4/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ม. 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ม. 2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง อาคารห้องประชุมใต้ถุนโล่ง 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง อาคารห้องประชุมใต้ถุนโล่ง 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง ศูนย์ Peer Center 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร ห้อง ศูนย์ Peer Center 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 052 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1-2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
2 054 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1-2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
3 053 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1-2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
4 055 การแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1-2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
5 057 การแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ป. 1-2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 สก.สค. ชั้น 2 ห้อง สก.สค. 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 สพป.กาญจนบุรี เขต 1 สก.สค. ชั้น 2 ห้อง สก.สค. 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/1 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
2 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/2 14 พ.ย. 2559 09.00-14.00
3 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 2 ห้อง ป. 4/3 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 3 ห้อง ป. 5/1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม อาคาร 72 ปี ชั้น 3 ห้อง ป. 5/2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ห้อง เรือนเพราะชำ 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
2 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ B 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ อาคาร 2 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
4 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ A 14 พ.ย. 2559 09.30-16.00
5 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ E 14 พ.ย. 2559 09.30-11.30
6 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ D 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
7 734 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ โรงอาหาร 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
8 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ โรงอาหาร 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30
9 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดท่าล้อ ศาลาเอนกประสงค์ C 14 พ.ย. 2559 09.30-12.30

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม อาคาร 80 ปี ชั้น 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม อาคาร 80 ปี ชั้น 1 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ : นายชาลี สำรองทรัพย์ โทร 087-8079241 ID_Line : 0878079241 E-Mail : chalee.sum@gmail.com สพป.กาญจนบุรี เขต 1
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]