การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91.66 ทอง ชนะเลิศ
2 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89.99 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82.98 ทอง 4
5 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82.75 ทอง 5
6 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 6
7 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.5 ทอง 7
8 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81 ทอง 8
9 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 9
10 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.32 เงิน 10

หมายเหตุ : หมายเหตุ ประกาศผลครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 15 พ.ย. 2559 เวลา 19.07 น. เนื่องจากเจ้าหน้าที่บันทึกคะแนนกรอกคะแนนผิด

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81 ทอง 4
5 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81 ทอง 4
6 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 6
7 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน 7

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89 ทอง 4
5 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 5
6 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86.75 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.67 ทอง 4
5 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70.92 เงิน 5
6 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63.38 ทองแดง 6
7 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60.25 ทองแดง 7
8 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 4
5 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77 เงิน 5
6 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 6
7 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70 เงิน 7
8 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 8
9 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63 ทองแดง 9
10 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 10

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 4
5 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง ชนะเลิศ

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 4
5 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81 ทอง 5
6 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 6
7 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 4
5 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63 ทองแดง 5
6 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 58 เข้าร่วม 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 4
5 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 5

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง 4
5 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 5
6 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 88.79 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76.5 เงิน 4
5 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.75 เงิน 5
6 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91.25 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.75 เงิน 4
5 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73.25 เงิน 5
6 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85.5 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82.28 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.65 เงิน 4

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 4
5 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 5
6 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 6
7 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 6
8 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 6
9 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
6 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
7 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
8 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
9 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
10 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง 4
5 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84 ทอง 5
6 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 6
7 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86 ทอง 4
5 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 5
6 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 4
5 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 5
6 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 66 ทองแดง 6
7 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 62 ทองแดง 7

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง 4
5 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง 5
6 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 6
7 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 6
8 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 8

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 79 เงิน 4
5 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69 ทองแดง 5
6 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง 4
5 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84 ทอง 5
6 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง 6
7 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง 7
8 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 4
5 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 5
6 ร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 6
7 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 7
8 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 66 ทองแดง 8
9 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 9

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ซับนกแก้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 4
5 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 5
6 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 6
7 คลองน้ำใสวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 7
8 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง ชนะเลิศ
2 อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.7)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.สระแก้ว เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 7
ณ สนามแข่งขันอรัญประเทศ
วันที่ 12 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 สำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พวงคราม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 92 ทอง 4
5 ตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 79 เงิน 5
6 พรพงษ์กุล สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 6
7 ทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 7
8 วัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 8
9 ดาราสมุทร อรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 66 ทองแดง 9