หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 2
ณ ศูนย์แข่งขันสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 2
ระหว่าง วันที่ 14 - 16 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ 2559

[ ทั้งหมด   11 พ.ย. 2559   14 พ.ย. 2559   15 พ.ย. 2559   16 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 14 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 20
9.00-12.00
2 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 14 พ.ย. 2559 13.00-16.00
3 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00 & 13.00-15.00
4 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา อาคารหอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา อาคารหอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2559 13.00-16.00
6 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า 14 พ.ย. 2559 07.30-16.30
7 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า 14 พ.ย. 2559 07.30-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย ห้อง 402 14 พ.ย. 2559 7.30-16.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย ห้อง 403 14 พ.ย. 2559 7.30-16.00
3 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 08.30 - 16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล ชั้น 2 ห้อง หอประชุมรัชมงคล 14 พ.ย. 2559 09.00-17.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนสารวิทยา อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 9.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา อาคาร9 ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์อาคาร9 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 14 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบางกะปิ ห้องอาเซียน อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง 316 14 พ.ย. 2559 9.15-11.15
2 324 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม โสน 2 14 พ.ย. 2559 9.15-12.00,13.00-14.50
3 320 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 10
09.00-12.00
4 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบางกะปิ ห้องศูนย์ภาษาญี่ปุ่น อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 341 14 พ.ย. 2559 9.15-10.15
5 633 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์ภาษาไทย 14 พ.ย. 2559 9.15-11.45
6 667 การพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 13
09.00-12.00
7 669 ละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคารสวัสดิ์ผลโภค ห้อง หอประชุมไพฑูรย์ 14 พ.ย. 2559 9.15-11.15
8 671 ละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 7
13.00-16.00
9 673 การนำเสนอโครงงานภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 4 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ห้องศูนย์ภาษาจีน 431 14 พ.ย. 2559 9.15-10.45
10 675 การนำเสนอโครงงานภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 5
13.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง com1, com2 14 พ.ย. 2559 9.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
2 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
3 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
4 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์สาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา เทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์สาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา โทร.0 2939 8364-5
นายสาธิต ประทุมสุวรรณ โทร. 08 1691 7705 e-mail : sathit009@gmail.com นางปราณี ทองสืบสาย โทร. 08 9231 5735
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]