หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 2
ณ ศูนย์แข่งขันสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 2
ระหว่าง วันที่ 14 - 16 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ 2559

[ ทั้งหมด   11 พ.ย. 2559   14 พ.ย. 2559   15 พ.ย. 2559   16 พ.ย. 2559   ]

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2559 08.30-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 223-224 16 พ.ย. 2559 13.00-15.00
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 221-222 16 พ.ย. 2559 13.00-15.00
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2559 10.00 เป็นต้นไป
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2559 10.00 เป็นต้นไป
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2559 10.00 เป็นต้นไป
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2559 10.00 เป็นต้นไป
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 16 พ.ย. 2559 09.00-11.30
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 16 พ.ย. 2559 9.00-11.30
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 16 พ.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 16 พ.ย. 2559 10.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
2 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 15 พ.ย. 2559 07.30-16.00
3 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) ห้องสมุด อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 1 16 พ.ย. 2559 07.30-15.00
4 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2559 07.30-15.00
5 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 20
9.00-12.00
6 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 14 พ.ย. 2559 13.00-16.00
7 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00 & 13.00-15.00
8 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00 & 13.00-15.00
9 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา อาคารหอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา อาคารหอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2559 13.00-16.00
11 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า 14 พ.ย. 2559 07.30-16.30
12 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า 14 พ.ย. 2559 07.30-16.30
13 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) ๒ หอประชุมชำนิประศาสน์และสนามฟุตบอล 16 พ.ย. 2559 09.00-17.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย ห้อง 402 14 พ.ย. 2559 7.30-16.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย ห้อง 403 14 พ.ย. 2559 7.30-16.00
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 16 พ.ย. 2559 8.00-16.00
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 16 พ.ย. 2559 8.00-16.00
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ลงทะเบียนที่หอประชุมเอนกประสงค์07.00-08.00 แข่งขันที่ห้องวิทยพัฒน์ ห้อง แข่งขันที่ห้องวิทยพัฒน์ 11 พ.ย. 2559 08.30-16.30
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ลงทะเบียนที่หอประชุมเอนกประสงค์07.00-08.00 แข่งขันที่ห้องวิทยพัฒน์ ห้อง แข่งขันที่ห้องวิทยพัฒน์ 11 พ.ย. 2559 08.30-16.30
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า หอประชุมเอนกประสงค์ 16 พ.ย. 2559 08.30-16.30
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 7 ห้อง โรงพลศึกษา 15 พ.ย. 2559 08.00-16.00
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคาร 3 ห้องประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมโสตฯ 15 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 3
09.30 - 15.30
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคาร 3 ห้องประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมโสตฯ 16 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 4 - 6
09.30 - 15.30
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ อาคารเกียรติยศ 15 พ.ย. 2559 8.00-16.00
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ห้องโสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2559 8.00-16.00
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 08.30 - 16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล ชั้น 2 ห้อง หอประชุมรัชมงคล 14 พ.ย. 2559 09.00-17.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนสารวิทยา อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 9.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา อาคาร9 ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์อาคาร9 14 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 233 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 3 ห้อง 234 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 3 ห้อง 237,238 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 4 ห้อง 242,243 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 245 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 246 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 247 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 248 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222,223 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 332,333 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 334,335 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น 1 ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๒ ชั้น ๑ ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที๓ ห้อง ห้องวิถีพุทธ ๑ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
17 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
18 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
19 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
20 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๔ ห้อง วิถีพุทธ ๒ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
21 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๑ อาคารเอนกประสงค์ ชั้น ๑ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
22 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๑ อาคารเอนกประสงค์ ชั้น ๑ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
23 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๑ อาคารเอนกประสงค์ ชั้น ๑ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
24 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง เวที ๑ อาคารเอนกประสงค์ ชั้น ๑ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 16 พ.ย. 2559 13.00-17.30
25 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
26 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
27 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
28 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
29 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
30 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
31 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
32 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
33 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
34 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
35 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
36 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
37 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
38 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
39 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
40 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
41 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
42 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
43 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
44 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
45 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 14 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
46 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00
47 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ชั้น 4 16 พ.ย. 2559 08.00 - 17.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 2 ห้องพลังแผ่นดิน ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 15 พ.ย. 2559 09.00 -10.30
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 2 ห้องพลังแผ่นดิน ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 15 พ.ย. 2559 10.30*-12.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 09.00 -10.30
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 10.30*-12.00
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 1 หอประชุม ชั้น 2 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 1 หอประชุม ชั้น 2 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2559 13.00*-17.00
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 13.00-14.30
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 13.00*-14.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 14.30*-16.30
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา เวที 3 ลานครองราชย์ ห้อง ลานครองราชย์ 15 พ.ย. 2559 14.30*-16.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบางกะปิ ห้องอาเซียน อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง 316 14 พ.ย. 2559 9.15-11.15
2 324 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม โสน 2 14 พ.ย. 2559 9.15-12.00,13.00-14.50
3 329 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง ห้องวิทยพัฒน์ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 601 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง ห้องวิทยพัฒน์ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 320 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 10
09.00-12.00
6 322 การแข่งขันพูดสุนทรพจน์ภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2559 09.00-16.30
7 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบางกะปิ ห้องศูนย์ภาษาญี่ปุ่น อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 341 14 พ.ย. 2559 9.15-10.15
8 633 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์ภาษาไทย 14 พ.ย. 2559 9.15-11.45
9 665 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง ห้องนวม 325 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 666 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง ห้องนวม 325 15 พ.ย. 2559 09.00-15.00
11 667 การพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 13
09.00-12.00
12 668 การพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2559 09.00-16.30
13 669 ละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคารสวัสดิ์ผลโภค ห้อง หอประชุมไพฑูรย์ 14 พ.ย. 2559 9.15-11.15
14 670 ละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า หอประชุมเอนกประสงค์ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
15 671 ละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 7
13.00-16.00
16 672 ละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2559 09.00-16.30
17 673 การนำเสนอโครงงานภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 4 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ห้องศูนย์ภาษาจีน 431 14 พ.ย. 2559 9.15-10.45
18 674 การนำเสนอโครงงานภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง ห้อง 3D 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
19 675 การนำเสนอโครงงานภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 5
13.00-16.00
20 676 การนำเสนอโครงงานภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2559 09.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย สนามฟุตบอล ณ อาคาร 8 16 พ.ย. 2559 9.00 - 12.00 น.
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย สนามฟุตบอล ณ อาคาร 8 16 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00 น.
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร 15 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม โซนนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (ํYC : Youth Counselor) 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 12.00
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม โซนนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (ํYC : Youth Counselor) 15 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
6 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุม 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
7 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุม 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
8 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ห้องโสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00
9 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ห้องโสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2559 08.30-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 5 15 พ.ย. 2559 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องสืบค้น 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 6 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 15 พ.ย. 2559 08.00-14.00
5 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 6 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 15 พ.ย. 2559 08.00-14.00
6 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง com1, com2 14 พ.ย. 2559 9.00-12.00
7 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคารดอนเฟื่องเมืองฟ้า ชั้น 3 ห้อง Com 2 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
8 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 8 ชั้น 2 ห้อง Com 4 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
9 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 8 ชั้น 2 ห้อง Com 6 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
10 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 4 15 พ.ย. 2559 08.00-14.00
11 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 15 พ.ย. 2559 08.00-12.00
12 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอ้นสุวรรณ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง หอประชุมนบนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
14 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง com1, com2 15 พ.ย. 2559 9.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 682 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 683 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ 16 พ.ย. 2559 09.00-13.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ 16 พ.ย. 2559 09.00-13.00
5 163 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ 16 พ.ย. 2559 09.00-13.00
6 166 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) อาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ 16 พ.ย. 2559 09.00-13.00
7 627 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดคุณหญิงนครราชเสนี (เจือ สิงหเสนี) 16 พ.ย. 2559 09.00-16.00
8 628 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระบบอัตโนมัติ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดคุณหญิงนครราชเสนี (เจือ สิงหเสนี) 16 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
8 079 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธี ฉวีวรรณ 14 พ.ย. 2559 09.00-11.00
11 607 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 100 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
13 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที- (ใต้โดม) 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
14 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที- (ใต้โดม) 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
15 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที- (ใต้โดม) 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
16 115 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที- (ใต้โดม) 15 พ.ย. 2559 09.00-12.00
17 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
18 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมราชินูทิศ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมราชินูทิศ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมราชินูทิศ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมราชินูทิศ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมราชินูทิศ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์สาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา เทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ห้องศูนย์สาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา เทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ หอประชุมศรีนวมินทร์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมศรีนวมินทร์ 15 พ.ย. 2559 09.00 น. - 16.00 น.

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 725 14 พ.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 690 การประกวดกลองยาว ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง ลานหลังคาโดม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00
2 691 การประกวดกลองยาว ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง ลานหลังคาโดม 16 พ.ย. 2559 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา โทร.0 2939 8364-5
นายสาธิต ประทุมสุวรรณ โทร. 08 1691 7705 e-mail : sathit009@gmail.com นางปราณี ทองสืบสาย โทร. 08 9231 5735
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]